महिन्द्रा समृद्धि एग्री अवार्ड्स

जीवन गौरव पुरस्कार

dr rs paroda

डॉ. आर. एस. पारोडा

अध्यक्ष, ट्रस्ट फॉर ऍडव्हान्समेंट ऑफ ऍग्रीकल्चरल सायन्सेस (टीएएएस)

विभागीय पुरस्कार

moti_singh

श्री. मोती सिंग रावत

राजसमुंध, राजस्थान
पीकः भोपळी मिरची

उपविजेता - पश्चिम

arvindbhai

श्री. अरविंदभाई भगवानभाई पटेल

पाटण, गुजरात
पीकः एरंड

उपविजेता - दक्षिण

rudruppa

श्री. रुद्रप्पा मल्लप्पा झुल्पी

बागलकोट, कर्नाटक
पीकः ऊस

उपविजेता - पूर्व

tapan

श्री. तपन कुमार नंदी

बरद्वान, पश्चिम बंगाल
पीकः सुगंधित भात

राष्ट्रीय पुरस्कार

man

श्री. सक्तीवेल आर.

इरोड, तामीलनाडू
पीकः ऊस

उपविजेता - पश्चिम

chaturbhai

श्री. चतुरभाई भगवानभाई गेडिया

अमरेली, गुजरात
पीकःकपाशी

उपविजेता - उत्तर

ganpatlal

श्री. गणपतलाल नागर

बारन, राजस्थान
पीकः सफेद मुसली

उपविजेता - पूर्व

bapukon

श्री. बापूकोन नाथ

दर्रान, आसाम
पीकः भात

राष्ट्रीय पुरस्कार

man

श्री. पी. अझागर

डिंदुगल, तामीलनाडू
पीकः शेवग्याच्या शेंगा

उपविजेता - पश्चिम

manjeet

श्री. मनजीत सिंग सलुजा

राजनांदगाव, छत्तीसगढ
पीकः मिरची

विभागीय पुरस्कार - उत्तर

manmohan

मेजर श्री. मनमोहन सिंग (निवृत्त)

अमृतसर, पंजाब
पीकःकिन्नो

विभागीय पुरस्कार - पूर्व

sudhir

श्री. सुधीर कुमार मोंडल

बरद्वान, पश्चिम बंगाल
पीकः भात

राष्ट्रीय पुरस्कार

sushila

श्रीमती सुशिला गाबेल

जंजगीर, छत्तीसगढ
पीकः तांदूळ

विभागीय पुरस्कार - पश्चिम

woman

श्रीमती जया देवी

मुंगेर, बिहार
पीकः भात

विभागीय पुरस्कार - दक्षिण

saroja

श्रीमती सरोजा एन. पाटील

दावणगेरे, कर्नाटक
पीकः तांदूळ

विभागीय पुरस्कार - उत्तर

bhagwati

श्रीमती भगवती देवी

सिकार, राजस्थान
पीकः डाळिंब

राष्ट्रीय पुरस्कार

nileshkumar

श्री. नीलेशकुमार पटेल

खेडा, गुजरात
पीकःकपाशी आणि कलिंगड

विभागीय पुरस्कार - पश्चिम

bandana

श्रीमती बंदना कुमारी

मुंगर, बिहार
पीकः भात

विभागीय पुरस्कार - दक्षिण

mallappa

श्री. मल्लप्पा साबु बिदरी

बनकर, बिहार
पीकः तांदूळ

विभागीय पुरस्कार - उत्तर

shivraj

श्री. शिवराज सैनी

बुंदी, राजस्थान
पीकः भेंडी

राष्ट्रीय पुरस्कार

crri

सेंट्रल राइस रिसर्च इंस्टिट्यूट (सीआरआरआय)

कटक, ओडिशा,पूर्व भारत

उपविजेता पुरस्कार

cpri

सेंट्रल पोटॅटो रिसर्च इंस्टिट्यूट (सीपीआरआय),शिमला, हि.प्र.

पॅन इंडिया

राष्ट्रीय पुरस्कार

uas

युनिव्हर्सिटी ऑफ ऍग्रीकल्चरल सायन्सेस (युएएस)

धारवाड, कर्नाटक

उपविजेता पुरस्कार

aau

आनंद ऍग्रीकल्चरल युनिव्हर्सिटी

बडोदा, अहमदाबाद, गुजरात

राष्ट्रीय पुरस्कार

lupinh

लुपीन ह्यूमन वेल्फेअर अँड रिसर्च फाउंडेशन

लुपीन लिमिटेड, मुंबईचा एक विभाग

उपविजेता पुरस्कार

ncerds

नॉन-कन्व्हेंशनल एनर्जी अँड रुरल डेवलपमेंट सोसायटी

तामील नाडू

राष्ट्रीय पुरस्कार

kalyan

कल्ण कृषी विज्ञान केंद्र, पुरुलिया, पश्चिम बंगाल

रामकृष्ण मिशन लोकासिखापरिषद, पुरुलिया, कोलकोटा, पश्चिम बंगालचा एक विभाग

उपविजेता पुरस्कार

rass

आरएएसएस- आचार्य रंगा कृषी विज्ञान केंद्र

राष्ट्रीय सेवा समिती, चित्तूर जिल्हा, आंध्र प्रदेशचा एक विभाग