महिन्द्रा समृद्धी कृषी पारितोषिक 2016

राष्ट्रीय पुरस्कार

महेंद्र पाटीदार

खारगोन, मप्र
पीकः कलिंगड

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पश्चिम

रामप्पा टी कडकोल

बागलकोट कर्नाटक
पीकः आलेr

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

रणजीत मिरीग

संभलपूर ओडिशा
पीकः भात

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार उत्तर

प्रेम चंद पाटीदार

झालावाड, राजस्थान
पीकः संत्री

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

कृष्णपाल लिंग मौर्या

खांडवा, मप्र
पीकः टोमॅटो

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

रामा विसाहानंदराजू बी

मेहबूबनगर तेलंगणा
पीकः टोमॅटो

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

ओम प्रकाश पाटीदार

झालावाड, राजस्थान
पीकः पपई

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

अंडुल मोहीत खान

मुर्शिदाबाद, पश्चिम बंगाल
पीकः भोपळी मिरची

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

नीलम दत्ता

बिस्वनाथ चरियाली, आसाम
पीकः काळा मणीपूर भात

पुढे वाचा...

विबागीय पुरस्कार पश्चिम

रमेशभाई बी गोंडालिया

अमरेली, गुजरात
पीकः एरंड

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

मुथंना बी पुजार

हवेरी, कर्नाटक
पिक: ऊस

पुढे वाचा...

प्रादेशिक पुरस्कार - उत्तर

प्रेम चांद शर्मा

देहरादून, उत्तराखंड
पिक: डाळिंब

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

सुगन बाई पाटीदार

झालावाड, राजस्थान
पीकः कांदे

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

रशिदा बेगम

आसाम, दारंग
पीकः बटाटे

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

शावंत्राव्वा कोल्लूर

बिजापूर, कर्नाटक
पीकः ऊस

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पश्चिम

मीनाबेन अतुलभाई पटेल

आनंद, गुजरात
पीकः दुग्धोत्पादक जनावरे पालन

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

पी जवाहर राजा

इरोड तामील नाडु
पीकः मध आणि मेण

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार उत्तर

राहुल चौधरी

जयपूर, राजस्थान
पीकः काकडी

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पश्चिम

ब्रम्हदेव नवनाथ सरादे

सोलापूर, महाराष्ट्र
पीकः ऊस

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

अविनाश कुमार

मुझफ्फरपूर, बिहार
पीकः भोपळी मिरची

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

राजस्थान रुरल इंस्टीट्यूट ऑफ डेवलपमेंट मॅनेजमेंट, उदयपूर

राजस्थान

पुढे वाचा...

उपविजेता पुरस्कार

श्री संत सावता शेतकरी गट

महाराष्ट्र

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

आयसीएआर- इंडियन इंस्टीट्यूट ऑफ सॉइल सायन्स

मध्य प्रदेश

पुढे वाचा...

मध्य प्रदेश

आयसीएआर- इंडियन ऍग्रीकल्चरल रिसर्च इंस्टीट्यूट

नवी दिल्ली

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

आचार्य एन. जी. रंगा ऍग्रीकल्चरल युनिव्हर्सिटी

हैद्राबाद, तंलगणा

पुढे वाचा...

उपविजेता पुरस्कार

तामील नाडु ऍग्रीकल्चरल युनिव्हर्सिटी

कोईम्बतूर, तामील नाडु

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

केव्हीके - कृषी विज्ञान केंद्र, कडाप्पा

आंध्र प्रदेश

पुढे वाचा...

उपविजेता

कृषी विज्ञान केंद्र, मोरेना

मध्य प्रदेश

पुढे वाचा...

जीवनगौरव पुरस्कार

डॉ. अमृता पटेल

पुढे वाचा...
.