महिन्द्रा समृद्धी कृषी पारितोषिक 2017

राष्ट्रीय पुरस्कार

श्री बोडुम्बा

पश्चिम कामेंग, अरुणाचल प्रदेश,
पीकः किवी

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

श्री. बी.आर. कृष्णा

शिमोगा, कर्नाटक,
पीकःसुपारी

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पश्चिम

श्री. दिलीप देशमुख

ठाणे, महाराष्ट्र,
पीकःफणस

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार उत्तर

श्री. ओंकार लाल

झालावाड, राजस्थान
पीकः मिरची

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेताr

श्री. बुजाबली बनप्पा हल्लुर

बेळगाव, कर्नाटक,
पीकः ऊस

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पश्चिम

श्री. दिनेश पाटीदार

धार, म.प्र.
पीकः मिरची

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

श्री. संजीत कुमार मोहांटी

पुरी, ओडिशा
पीककः मश्रूम

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार उत्तर

श्री. रमेश वर्मा

लखनौ, उत्तर प्रदेश
पीकःझ ब्रोकोल्ली

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

श्री. बालमुकुंद धागी

झालावार, राजस्थान
लसूण+डागर भोपळा (रिले)

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

श्री. बांदा राघवा रेड्डी

नालगोंडा, तेलंगणा
पीकः भात

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पश्चिम

श्री. अरविंद बाबुराव निंबाळकर

पुणे, महाराष्ट्र
पीकः भोपळी मिरची

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

श्री. कमरुल होसेन मोंडल

मुर्शिदाबाद, पश्चिम बंगाल
पीकः ताग

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

श्रीमती वरकुप्पला नागमणी

नालगोंडा, तेलंगणा
पीकः मिरची

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

श्रीमती नीतू देवी

बांका, बिहार
पीकः मश्रूम

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार उत्तर

श्रीमती रुबी परीक

दौसा, राजस्थान
पीकः ग्वार

पुढे वाचा...

विबागीय पुरस्कार पश्चिम

श्रीमती नम्रता यदू

रायपूर, छत्तीसगढ
पीकः ऑईस्टर मश्रूम

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

श्री. आकाश चौरसिया

सागर, म.प्र.
पीकः चार स्तरीय शेती (आले, पालेभाज्या, कुन्ड्रु आणि पपई)

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार उत्तर

श्री. जगदीश पाटीदार

झालावर, राजस्थान
पीकः काकडी

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार दक्षिण

श्रीमती महादेवी एस. काडागुड

यादगीर, कर्नाटक
पीकः भोपळी मिरची

पुढे वाचा...

विभागीय पुरस्कार पूर्व

श्रीमती पेनकी लेपचा

पूर्व, सिक्कीम
पीकः गार्डन पी

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

जमवा रामगढ कृषक प्रोड्यूसर रुपनी लिमिटेड

जमवा रामगढ, जयपूर, राजस्थान

पुढे वाचा...

उपविजेता पुरस्कार

आमला उत्पादक सहकार समिती लि..

उदयपूर, राजस्थान

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

गुजरात ग्रीन रिव्होल्यूशन कंपनी लि.

वडोदरा, गुजरात

पुढे वाचा...

उपविजेता पुरस्कार

रिसर्च अँड डेवलपमट डिव्हिजन, अन्नमलाई युनिव्हर्सिटी,

कुड्डालोर, तामील नाडु

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

सेंट्रल ऍग्रीकल्चरल युनिव्हर्सिटी, इंफाळ

इंफाळ, मणीपूर

पुढे वाचा...

उपविजेता पुरस्कार

तामीलनाडु ऍग्रीकल्चरल युनिव्हर्सिटी

तामील नाडु

पुढे वाचा...

राष्ट्रीय विजेता

कृषी विज्ञान केंद्र, कांकेर.

उत्तर बस्तर, कांकेर जिल्हा, छत्तीसगढ

पुढे वाचा...

उपविजेता पुरस्कार

कृषी विज्ञान केंद्र. डेहराडून.

डेहराडून, उत्तराखंड

पुढे वाचा...

जीवनगौरव पुरस्कार

डॉ. विरेंद्र लाल चोप्रा

पुढे वाचा...

🍪 Cookie Consent

Cookies are not enabled on your browser, please turn them on for better experience of our website !

🍪 Cookie Consent

This website uses cookies, please read the Terms and Conditions.

.